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SISI 
NI 
NANI 

Mamlaka ya Bandari za Kenya 

(KPA) ni shirika lililobuniwa kisheria 

chini ya Wizara ya Barabara na 

Uchukuzi, lililoanzishwa kupitia 

Sheria ya Bunge mnamo tarehe 20 

Januari 1978. Wajibu wa Mamlaka 

hayo ni uendeshaji na usimamizi 

wa Bandari zote za baharini, njia za 

maji za ndani(maziwa na mito) na 

vituo vya makasha hapa nchini 

Kenya pamoja na ofisi za 

ushirikiano mjini Kampala, Kigali na 

Bujumbura ambazo zinahudumia 

kanda za maziwa makuu. 
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JUKUMU 
Kukuza, kudumisha, 
kuendesha, 
kuboresha na 
kudhibiti bandari 
zote zilizoratibiwa 
katika 
ukanda wa pwani na njia 

zote za maji za Kenya. 

 
 

MAONO 
Bandari bora za 
haadhi ya kimataifa. 

 
 

DHAMIRA 
Kutoa huduma za 
bandari zenye 
ufanisi na 
ushindani ili 
kuwezesha 
biashara ya 
kimataifa. 
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MAADILI 
YETU 

YA 
KIMSINGI 

 

UMOJA 
KAZINI 
Tunakumbatia moyo wa 

kufanya kazi tukiwa kama timu 

moja katika yote 

tunayotekeleza 

KUMZINGA
TIA MTEJA: 
Ubora wa huduma 

ndio ufunguo wa 

shughuli zetu na 

tunajitahidi kukidhi zaidi 

ya matarajio ya wateja 

 

 
 
UBUNIFU 
Sisi ni wabunifu na 

tunaendelea kujenga 

thamani bora kwa 

wateja wetu 

UADILIFU 
Tunadumisha haki, 

uaminifu, ujuzi na 

uwazi katika shughuli 
zetu zote 

 
 
 

 

 
KUJALI 
Tunajali maslahi ya 

wafanyikazi wetu, jamii 

zilizo karibu nasi na 

tunazingatia uhifadhi wa 

mazingira 



KPA MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 11 

 

 



12  KPA MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 

 

 
 
 
 

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 
Mkataba huu ni azimio letu la kuendelea kuboresha huduma zetu na kutimiza matarajio 

yako. Unaashiria dhamira yetu ya kukuhudumia kwa viwango vilivyo wazi ili kuhakikisha 

tunawasilisha huduma bora, zifaazo na kwa ufanisi. 
 

WATEJA WETU 

WA 

KUTHAMINIA 
Baadhi ya wateja wetu ni mashirika na 
watu 

binafsi ambao sisi huwatolea huduma. 

Huduma kama hizi zifuatazo: 

WATEJA WA KIMSINGI 

• Mashirika ya Meli 

• Waagizaji bidhaa kutoka nje ya nchi 

• Wasafirishaji bidhaa kwenda nje ya nchi 

WATEJA WA NGAZI YA PILI 

• Mawakala wa meli 

• Mawakala wa kusimamia na 

kushughulikia mizigo 

• Wasafirishaji wa mizigo 

WADAU WENGINE 

•Umma kwa ujumla 

HUDUMA ZETU ZA 

KIMSINGI 
KPA inatoa huduma zifuatazo:: 

HUDUMA ZA MELI: 

Kuongoza na kuegesha meli 

HUDUMA ZA MIZIGO: 

Kupakia na kupakua mizigo bandarini. 



KPA MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 13 

 

 



14  KPA MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA 

 

 
 
 
 
 
 
 
 

 

 

VIWANGO VYA 

HUDUMA ZETU 
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Tunaahidi: 

KWA UJUMLA 
• Kutoa huduma za bandari saa 24 kwa siku 

siku saba kwa wiki, isipokuwa tarehe 1 Mei 

na tarehe 25 Disemba ya kila mwaka 

• kujitambulisha kwa kuonyesha beji zenye 

majina yetu 

• Kukuhudumia kwenye mazingira ya kazi 

yaliyo salama 

SHUGHULI ZA BANDARI 

Bandari za bahari (Mombasa na 
Lamu) 
• Kuhakikisha kuwa vifaa vya kuelekeza meli 

vipo kwa asilimia mia (100%) wakati wote 

• Kutoa huduma za kuongoza (usaidizi 

kuegesha meli) na kupakia ndani ya dakika 

28 baada ya kuitishwa 

• Kuanza shughuli za upakuaji/upakiaji ndani 

ya muda wa saa moja ya kuegesha kwa 

meli 

ikitegemea idhini kutoka kwa idara ya wahusika 

• Kuwasilisha makasha ndani ya masaa 5 za 

lori kuingia na kuondoka langoni 

• Kupakia mizigo ya kawaida kwa ajili ya 

usafirishaji wa moja kwa moja ndani ya saa 2 

baada ya lori kuingia langoni ikitegemea 

kuweko kwa mizigo kutoka kwa meli. 

Depo ya Makasha ya Ndani ya 

Nchi (Nairobi na Naivasha) 

• Kuanzisha shughuli za upakiaji/upakuaji 

ndani ya saa moja mara tu ifikapo treni 

katika depo hizi za makasha 

 

• Muda wa lori kutekeleza kazi wa masaa 4.5 

baada ya kuingia na kuondoka langoni katika 

depo hizi za makasha 

Mfumo wa Teknolojia ya 

habari na mawasiliano (ICT) 

• Kudumisha upatikanaji usiokatizwa wa 

mifumo yote muhimu ya ICT kwa 99%. 

• Kutoa 99.9% ya upatikanaji wa mtandao 

wa ICT katika maeneo yote ya uendeshaji 

kazi za KPA 

 
Ushughulikiaji wa Hati 

• Kushughulikia ankara (invoice) zote 

ndani ya dakika 15 baada ya 

kuwasilisha agizo la kupokea na 

ushauri wa mapema. 

Mawasiliano 

• Kujibu barua pepe zako ndani ya masaa 24 

• Kuthibitisha kupokewa na kujibu barua zako 

ndani ya siku 5 za kazi na iwapo ni masuala 

tata zaidi, jibu letu la kwanza litaonyesha 

muda uliokadiriwa wa majibu ya kina. 

 
Mawasiliano ya simu 

• Tuko imara kupokea simu zako masaa 24 kila siku 

• Tutajibu simu zako ndani ya milio 3 

• Tutakutambulisha idara uliyopigia simu na 

jina la afisa anayepokea simu. 
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AHADI YETU 
KWAKO
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• Tutakuhudumia kwa ufanisi, bidii na kwa 

weledi 

• Utashughulikiwa kwa heshima na 

uzingatio na wafanyakazi wetu 

watakusaidia na kuhakikisha kwamba 

matatizo yako yanashughulikiwa kwa 

haraka. 

• Tutatumia uadilifu na usiri mkubwa katika 

utoaji wa huduma yetu 

• Tutashauriana na idara zingine husika, 

kwa maswala ambayo yanahitaji maoni 

yanayofaa ili kuwezesha suluhishoi. 

 
HAKI ZAKO 
Uko na haki ya: 

• Kuuliza au kulalamika iwapo haujaridhika 

na kiwango cha huduma inayotolewa 

kwako 

• Kupeleka mbele kwa afisi ya ngazi ya juu 

masuala yoyote yanayohusiana na huduma, 

ikiwa hujaridhishwa na jibu au suluhisho 

lililotolewa 

• Kutoa mapendekezo ambayo yanaweza 

kusaidia KPA kuboresha huduma zake 

• Kushughulikiwa kwa heshima na kukujali 

katika miamala baina yako na sisi 

• Kutoa Maoni yako kuhusu huduma ulizopokea 

• Kupata huduma bora bila masharti yeyote 

MATARAJIO YETU KWA WATEJA 

Ili kutuwezesha kuwahudumia kwa njia bora, 

tunawatarajia: 

• Kutoa taarifa sahihi, kwa wakati ufaao na 

kukamilisha hati zote 

• Kuwa na busara na heshima kwa 

wafanyikazi wa KPA 

• Kudumisha uadilifu na utaalamu katika 

shughuli zako na KPA 

• Kudumisha uadilifu na utaalamu katika 

shughuli yako na KPA 

• Kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zinazotolewa 

• Kupendekeza njia mwafaka za kuboresha 

huduma zetu. 

 

UCHUNGUZI NA 

KUCHANGANUA  MATOKEO YA 

MKATABA 

Tutaendelea kuchunguza na kutathmini viwango 

vya huduma zetu tunazotoa kama ilivyo katika 

mkataba hu una kwa mashauriano na wadau 

wetu. Kuufanyia ukariri kila baada ya miaka 3 

kulingana na mabadiliko katika mazingira ya 

biashara. 

KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO 
Malalamiko ya Wateja yatashughulikiwa 

katika Vituo husika vya huduma. Tafadhali 

tazama nambari za mawasiliano katika ukurasa 

unaofuata ili kujua sehemu mwafaka za 

kupata huduma. Iwapo bado unahisi 

hujaridhika, tafadhali tutumie barua pepe kwa 

anuani customerfeedback@kpa.co.ke, ukitoa 

maelezo kamili kuhusu malalamiko yako ili 

tuweze kuyatatua. 

mailto:customerfeedback@kpa.co.ke
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WASILIANA NASI 

MAKAO MAKUU 

Namba za simu: 

+254 41212999/3999 

+254 709092999 

+254 709093999 

+254 709092000 

+254 730653999 

DEPO YA 

MAKASHA YA 

NAIROBI: 

+254 206931000 

+254 723786759/60 

BANDARI YA LAMU 

+254 412113333 

 
 

+254 709093333 

+254 730653333 

OFISI YA KPA KAMPALA 

+256 414346221/2 

OFISI YA KPA KIGALI 

+250 735 401198 

OFISI YA KPA BUJUMBURA 

+257 22 278723 

+257 75805131 



 

 
 
 
 
 

 
KWA MAELEZO ZAIDI 

Masuala ya kawaida/Maelezo: Kpamd@kpa.co.ke 

Mapendekezo, Malalamiko na heko: customerfeedback@kpa.co.ke 

 
MAKAO MAKUU YA KPA 

Barabara ya Kipevu 

S.L.P. Box 95009 – 
80104 MOMBASA, 

Kenya. 

 
Tovuti: www.kpa.co.ke 

 
Toleo la 2021 

mailto:Kpamd@kpa.co.ke
mailto:pamd@kpa.co.ke
mailto:customerfeedback@kpa.co.ke
mailto:k@kpa.co.ke
http://www.kpa.co.ke/

